ขึ้นแท่นคุณแม่ป้ายแดงไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ขอแสดงความยินดีกับไอซ์ อภิษฎา เครือคงคา หลังจากที่เฝ้าทะนุถนอมสาวน้อยมา 9 เดือนเต็ม ๆ ซึ่งเธอได้เผยเรื่องราวดี ๆ ว่าได้มีลูกสาวรับต้นปี 2566 เมื่อวันที่ 10 มกราคม ที่ผ่านมา
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/01/jk132.jpg)
ไอซ์ อภิษฎา
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/01/jk140.jpg)
พร้อมตั้งชื่อสุดน่ารักไว้า น้องเลอา หน้าตา น่ารัก น่าเอ็นดูมาก ๆ เลยทีเดียว โดยมีคุณสามีชาวฝรั่งเศสอยู่เคียงข้างกายไม่ห่าง ท่ามกลางความยินดีจากเพื่อน ๆ ร่วมวงการ และแฟนคลับจำนวนมาก
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/01/jk133.jpg)
ลูกสาว ไอซ์ อภิษฎา
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/01/jk139.jpg)
ล่าสุด ไอซ์ อภิษฎา ได้โพสต์ภาพลูกสาวลงสตอรี่อินสตาแกรม @apitsada ต้อนรับลูกสาวตัวน้อยกลับบ้าน พร้อมระบุว่า Welcome home from Papa
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/01/jk134.jpg)
น่ารัก
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/01/jk135.jpg)
ซึ่งได้จัดเตรียมสถานที่สุดน่ารักไว้ต้อนรับลูกสาวสุดอบอุ่นมีทั้งดอกไม้สดในอ่างอาบน้ำยังมีกลีบกุหลาบโรยไว้ทั่วอ่าง รวมไปถึงลูกโป่ง ตุ๊กตาหมี สุดน่ารัก
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/01/jk137.jpg)
โดยทั้งหมดนี้คิดว่าทางสามีสาวไอซ์นั้นได้จัดแจงทุกอย่างเพื่อนลูกสาวเลยล่ะค่ะ ถือว่าเป็นโมเมนต์น่ารักอย่างมากเลยล่ะค่ะ
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/01/jk138.jpg)
สามีน่ารักมากจัดแจงเตรียมทุกอย่าง
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/01/jk131.jpg)
ขอขอบคุณ apitsada