นับว่าแฟนๆคอยติดตามห่วงใยและส่งกำลังใจให้อย่างตอเนื่อง สำหรับพระเอกหนุ่ม เอส กันตพงศ์ ที่ วันที่ 9 พ.ค.2566 ที่ผ่านมา พระเอกชื่อดัง เอส กันตพงศ์ เกิดอาการวูบ หมดสติ ในงานอีเวนต์ของช่อง โดยแพทย์เผยว่ายังระบุสาเหตุไม่ได้ อาการน่าเป็นห่วง ต้องดูอาการวันต่อวัน ทำแฟนๆแห่ส่งกำลังใจกันยกใหญ่
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/05/w792.jpg)
เบื้องต้นทางแพทย์ที่รักษาคุณเอสได้ออกมายืนยันแล้วว่าเขามีอาการหัวใจอักเสบแต่ยังไม่สามารถระบุอะไรได้มากกว่านี้ เนื่องจากอยู่ในกระบวนการและขั้นตอนของการรักษาอยู่ แพทย์ได้แจ้งว่าต้องเฝ้าดูอาการของคุณเอส แบบ วันต่อวัน
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/05/xxy083-1.jpg)
ล่าสุด ด้านภรรยาได้ออกมาดฑสต์ภาพล่าสุด สามี โดยเป็นภาพมือ หนุ่มเอส และมือลูกสาว ต้องบอกเลยว่าคนแห่ส่งกำลังใจรัวๆ
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/05/dfg1158.jpg)
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/05/dfg1159.jpg)
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2023/05/w788-1.jpg)