เรียกได้ว่าคดี Forex 3d สังคมให้ความสนใจและจับตามองกันเป็นจำนวนมาก สำหรับนางเอกสาว พิ้งกี้ สาวิกา ไชยเดช ที่ล่าสุดยังถูกคุมตัวอยู่ ล่าสุดเมื่อ วันที่ 12 ก.ย.65 ที่แฟชั่นฮอลล์ ชั้น 1 สยามพารากอน ธัญญ่า ธัญญาเรศ เองตระกูล เป็นพิธีกรดำเนินการในงาน ‘SENIA JELLY HEALTHY WONDERLAND’ เปิดตัวพรีเซนเตอร์เจลลี่แบบซองสำหรับเด็กเล็กจนถึงเด็กโต จากนั้นได้ให้สัมภาษณ์กับสื่อมวลชนถึงเรื่องที่คอมเมนต์ให้กำลังใจ ‘เตเต้ ภาราดา’ ผู้จัดการของ พิ้งกี้ สาวิกา ที่ขณะนี้ถูกคุมตัวฝากขังอยู่ที่ทัณฑสถานหญิงกลาง
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2022/09/d1-2.jpg)
หลังตกเป็นจำเลยคดี Forex-3D ตามที่เคยเสนอข่าวไปก่อนหน้านี้ ขออนุญาตถามที่เข้าไปคอมเมนต์ในโพสต์พี่เต้ว่า สู้ๆ ตั้งใจให้กำลังใจทั้งพี่เต้ (ผจก.พิ้งกี้) และ พิ้งกี้ใช่ไหม? ก็จริงๆ ด้วยเหตุการณ์ทั้งหมดที่เกิดขึ้นทั้งหมด และเราฟอลโลว์พี่เต้อยู่แล้ว ก็มีเคยได้ร่วมงานกัน และเห็นพี่เต้เขาเขียนข้อความในวันเกิดด้วยค่ะ เราก็รู้ว่าในสถานการณ์กับคนใกล้ชิด ที่เจอเหตุการณ์อะไรแบบนี้ เราก็พร้อมให้กำลังใจแหละ
มีแบบว่าได้ติดตามข่าวบ้างไหม กับเรื่องที่เกิดขึ้นกับพิ้งกี้?
ก็เห็นตามฟีดตามอะไรแบบนี้ (ได้มีโอกาสพูดคุยกับพี่เต้ไหม?)
ไม่ค่ะ ก็มีแค่ในคอมเมนต์แหละค่ะ
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2022/09/d2-3.jpg)
หลายคนก็ไม่คิดว่าจะมีภาพนี้เกิดขึ้น?
จริงๆ มันเป็นเรื่องนานมาแล้ว เราก็เคยได้ร่วมงานกันแล้ว มีการขอโทษอะไรกันแล้ว ก็เลยเป็นเรื่องที่เราไม่ได้ติดใจอะไรแล้ว มันผ่านมาเป็น 10 กว่าปีแล้ว พอมันเกิดเรื่องอะไรแบบนี้ มันก็ไม่ใช่เรื่องที่แบบ ไม่รู้สิ มันไม่มีใครอยากให้เกิด
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2022/09/d3-3.jpg)
แฟนๆ ก็ชื่นชมตัวธัญญ่าด้วย?
ค่ะ อย่างที่บอกเรื่องมันนานแล้ว (เรื่องของพิ้งกี้ก็แล้วแต่กฎหมาย?) ใช่ค่ะๆ (ทราบข่าวเท่าที่เห็นฟีดข่าวที่ออกมา?) เราไม่ได้รู้อะไรลึกๆ ค่ะ ข่าวออกมายังไงก็อ่านไปตามข่าว (ไม่ได้มีการคุยหลังไมค์?) ไม่มีค่ะ
ทุกวันนี้ได้ให้กำลังใจยังไงบ้าง?
เออ จริงๆ คือใครก็ตามที่ไปอยู่ในนั้น เราไม่รู้ว่าบางคนก็อาจจะมีความผิดจริง บางคนไปอยู่โดยที่ไม่รู้ว่าตัวเองมีความผิด บางคนทำไปโดยที่ไม่รู้ว่าผลมันจะเป็นยังไง แต่สุดท้ายแล้วเนี่ยมันก็ต้องเป็นไปตามกระบวนการกฎหมาย ก็ในฐานะเป็นเพื่อนนักแสดงด้วยกันอย่างนี้ มันก็เป็นภาพที่หดหู่ใจค่ะ
![](https://www.khaosodsiam.com/wp-content/uploads/2022/09/d4-1.jpg)
เพราะว่าคงไม่มีใครอยากไปอยู่ในนั้นอยู่แล้วแหละ ก็เป็นกำลังใจให้กับทุกคนเลย ทั้งคนที่อยู่ในนั้นด้วย และคนข้างนอก ที่ต้องได้รับผลกระทบกับข่าวที่มันเกิดขึ้น อาจจะเสียเงินเสียทองอะไรไป ก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนเลยค่ะ